ยินดีต้อนรับสู่เว็บไซต์สาขาการวิจัยและพัฒนาหลักสูตร บัณฑิตวิทยาลัย มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
 
 
 
 
 
 
 
 
 
ทำเนียบดุษฎีบัณฑิต สาขาการวิจัยและพัฒนาหลักสูตร มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ
ปีพ.ศ.๒๕๑๙-๒๕๕๓
ลำดับที่ ชื่อ สกุล ปีที่สำเร็จ
รุ่นที่ 1
1 Kenneth(ken) Kampe 2519
2 สมบูรณ์ ชิตพงศ์ 2519
3 กมล ภู่ประเสริฐ 2520
รุ่นที่ 2
4 วิเชียร เกตุสิงห์ 2522
5 รุจิร์ ภู่สาระ 2523
6 อนันต์ จันทร์กวี 2523
7 อำนวย เลิศชยันตี 2523
8 โกศล มีคุณ 2524
9 ไขศรี วรรธกวิธา(สุรสิทธิ์) 2524
10 มิลินทร์ สำเภาเงิน 2524
รุ่นที่ 3
11 ดำรง ศิริเจริญ 2524
12 พยอม ตันมณี(วงศ์สารศรี) 2524
13 บุญชม ศรีสะอาด 2524
14 สมบูรณ์ ตันยะ 2524
15 กฤษดา กรุดทอง 2525
16 นิภา ทองไทย(แก้วศรีงาม) 2525
17 บุญลือ ทองอยู่ 2525
18 ประยูร ศรีประสาธน์ 2525
19 ชลทิตย์ เอี่ยมสำอางค์ 2530
20 บุญส่ง นิลแก้ว 2530
21 พันตรีวีระ วงศ์สรรค์ 2530
22 ศรีสมร พุ่มสะอาด 2530
รุ่นที่ 4
23 ศักดิ์สิทธิ์ ขัตติยาสุวรรณ 2526
24 ประนอม โอทกานนท์ 2527
25 วัน เดชพิชัย 2527
26 กีรติ ศรีวิเชียร 2528
27 พรรณี บุญประกอบ 2528
28 พรรณี ภวภูตานนท์ 2528
29 ละเอียด รักษ์เผ่า 2528
รุ่นที่ 5
30 พันเอก(พิเศษ)แพทย์หญิงมยุรี      พลางกรู 2529
31 ไพฑูรย์ โพธิสาร 2529
32 สมบัติ สุวรรณพิทักษ์ 2529
33 สมศักดิ์ คำศรี 2529
34 กาญจนา รุ่งตรานนท์ 2530
35 เชิดศักดิ์ โฆวาสินธุ์ 2530
36 บุญศรี แสงประเสริฐ(พรหมมาพันธ์) 2530
37 ศักดิ์ศรี ปาณะกุล 2530
38 ศิริยุภา พูลสุวรรณ 2530
39 ศุภวัลย์ พลายน้อย 2530
40 สนั่น สิทธิวัง 2530
41 สมเจตน์ ไวยาการณ์ 2530
42 สุนันท์ ศลโกสุม 2530
รุ่นที่ 6
43 วิไลพร วรจิตตานนท์ 2531
44 ณัฐฏา สรรพศรี 2531
45 นภาพร สิงหทัต 2531
46 กานดา ทองวัฒนะ(นาคะเวช) 2532
47 เลิศลักษณ์ กลิ่นหอม 2532
48 สมสรร วงษ์อยู่น้อย 2532
49 สุชาติ ลี้ตระกูล 2532
50 ดิลก ดิลกานนท์ 2533
51 ต่าย เซี่ยงฉี 2533
รุ่นที่ 7
52 วันทยา วงศ์ศิลปภิรมย์ 2533
53 สาคร(ชรินรัตน์) พุทธปวน 2533
54 สุจินดา ผ่องอักษร 2533
55 สุนีย์ เหมะประสิทธิ์ 2533
56 สุมาลี จันทร์ชลอ 2533
57 อุษาพร เสวกวิ 2533
58 กัญจนา ลินทรัตนศิริกุล 2534
59 ปัญญา ธีระวิทยเลิศ 2534
60 วิชิต สุรัตน์เรืองชัย 2534
รุ่นที่ 8
61 รัตนะ บัวสนธ์ 2535
62 สุเทพ อ่วมเจริญ 2535
63 มาเรียม นิลพันธุ์ 2536
64 ยุวดี ฤาชา 2536
65 วินิจ เทือกทอง 2536
66 สุริยา เหมตะศิลป 2536
67 ทองสุข วันแสน 2537
68 นาวาอากาศเอกทำนุ พรหมมาพันธุ์ 2537
รุ่นที่ 9
69 พรรณี เกษกมล 2536
70 ประเวศ เวชชะ 2537
71 วิไล ทองแผ่ 2537
72 ไข่มุกข์ วิเชียรเจริญ 2538
73 จารีรัตน์ ปรกแก้ว 2538
74 ดวงกมล สุจินโน(ไตรวิจิตรคุณ) 2538
75 นวลอนงค์ บุญฤทธิพงศ์ 2538
76 พิชิต ฤทธิ์จรูญ 2538
77 สมโภชน์ อเนกสุข 2538
78 สมศักดิ์ ลิลา 2538
79 อติรัตน์ วัฒนไพลิน 2538
รุ่นที่ 10
80 บัญชา แสนทวี 2538
81 ทัศนีย์ ชาติไทย 2539
82 ชาตรี มณีโกศล 2539
83 พูลทรัพย์ นาคนาคา 2539
84 ศิกานต์ เพียรธัญญกรณ์ 2539
85 เฉลิมพล คงจันทร์ 2540
86 มลิวัลย์ สมศักดิ์ 2540
87 ธีระวุฒิ เอกะกุล 2541
88 ไพบูลย์ อ่อนมั่ง 2541
89 วชิร โอภิธากร 2541
รุ่นที่ 11
90 สมชาย วรกิจเกษมสกุล 2540
91 กฤษณีย์ อุทุมพร 2541
92 พรชัย หนูแก้ว 2541
93 สุนีย์ ละกำปั่น 2541
94 แสน สมนึก 2541
95 องอาจ พงษ์พิสุทธิ์บุปผา 2541
96 บุญเรือง ศรีเหรัญ 2542
97 อัญชลี จันทาโภ 2542
98 ราชันย์ บุญธิมา 2542
รุ่นที่ 12
99 บุญใจ ศรีสถิตย์นรากูร 2543
100 นาวาอากาศตรีสมจิตร แก้วนาค 2543
101 วิจิตร์พร หล่อสุวรรณกุล 2543
102 อัจริยา วัชราวิวัฒน์ 2544
103 เกศริน มนูญผล 2544
รุ่นที่ 13
104 พงษ์ศักดิ์ ศรีจันทร์ 2545
105 นาวาอากาศตรี(หญิง)ภัทราพร      ภัทรโยธิน 2545
106 สาลิกา เมธนาวิน 2545
107 ไชยรัตน์ ปราณี 2545
108 อุมาพร หล่อสมฤดี 2545
109 ดารณี(ดนุลดา) จามจุรี 2545
110 บุปผา เมฆศรีทองคำ 2545
111 สุธาสินี บุญญาพิทักษ์ 2545
112 ปราโมทย์ ทองสุข 2546
113 มนตรี แย้มกสิกร 2546
รุ่นที่ 14
114 วสันต์ ทองไทย 2546
115 วิเชียร อินทรสัมพันธ์ 2546
116 ชวลิต ชูกำแพง 2546
117 สุนทรา โตบัว 2546
118 กนกวรรณ เอี่ยมชัย 2547
119 นิตยา สำเร็จผล 2547
120 ร้อยเอก(หญิง)วรรณรัตน์ ใจซื่อกุล 2547
121 สมบุญ ศิลป์รุ่งธรรม 2547
122 ชมพูนุช ร่วมชาติ 2548
รุ่นที่ 15
123 ประวิต เอราวรรณ์ 2548
124 ธีรชัย เนตรถนอมศักดิ์ 2550
125 อังคณา ตุงคะสมิต 2550
126 ไชยยศ ไพวิทยศิริธรรม 2550
127 ทักษิณา เครือหงษ์ 2550
128 ลาวัณย์ ทองมนต์ 2550
129 อดุล นาคะโร 2551
130 จินดามาส โกศลชื่นวิจิตร 2551
131 เฉลิมพล สวัสดิ์พงษ์ 2551
132 พัชรี ศรีสังข์ 2551
133 สันต์ ศูนย์กลาง 2551
134 ปราณี อ่อนศรี 2552
รุ่นที่ 16
135 ไพรัช มณีโชติ 2551
136 ภิญญาพัชญ์ ปลากัดทอง 2551
137 ไอลดา คล้ายสำริด 2551
138 จันทิมา แสงเลิศอุทัย 2551
139 มารุต พัฒผล 2551
140 บดินท์ ธรรมสังวาลย์ 2552
141 สมพร หลิมเจริญ 2552
142 ภัทธิรา ธีรสวัสดิ์ 2552
รุ่นที่ 17
143 ปราณี   อ่อนศรี 2552
144 อัคพงษ์ สุขมาตย์ 2552
145 มนตรี วงษ์สะพาน 2553